DXCLUB [พูดคุย แลกเปลี่ยน ฟรีซอฟแวร์ และอื่นๆมากมาย]
DXCLUB ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ และสมาชิกเก่า Go!!!

Join the forum, it's quick and easy

DXCLUB [พูดคุย แลกเปลี่ยน ฟรีซอฟแวร์ และอื่นๆมากมาย]
DXCLUB ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ และสมาชิกเก่า Go!!!
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ

2 posters

Go down

ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ Empty ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ

ตั้งหัวข้อ by dxdiag Tue Mar 17, 2009 10:21 pm

ปัจจุบัน นี่ โลกได้เปิดกว้างเกี่ยวกับเรื่องเพศที่สาม ตามที่เรา ๆ รู้จักกันดีอยู่ ถึงแม่ผมจะไม่ต้องยกตัวอย่าง แต่คาดว่าทุกคนต้องรู้อย่างแน่นอนแต่ ในยุโรป ตอนนี้กำลังเป็นที่ฮือฮา เรื่องที่มีเพศกำเนิดใหม่อีก 2 เพศ โดยกระผมได้ข้อมูลมาว่า กำเนิดมาจากประเทศบัลแกเรีย จากกลุ่มคนกลุ่มหนึ่ง ที่มีความชอบการร่วมเพศ แบบเป็นหมู่ ( สวิงกิ้ง ) หรือแบบสลับคู่นอนโดยพวกเขาให้ชื่อว่า “อดัม” และ “เชอรี่”
อดัม เป็นการเรียกผู้ชาย ที่มีความเป็นแมน ดูเป็นผู้ชายทุกอย่าง ไม่นิยมเพศเดียวกัน แทบจะปกติทุกอย่าง แต่ว่าพวกเขาไม่ชอบผู้หญิง ที่พวกเขาชอบคือ “ทอม” โดยตามที่ได้ยินมาระบุว่า กลุ่มที่ถูกเรียกว่าอดัม จะไม่ค่อยสนใจผู้หญิงเท่าไร ถึงแม่ว่าจะสวย เซ็กซี่ขนาดไหนก็ตาม แต่กลับชอบผู้หญิงที่มีความห้าว แต่งตัวแบบผู้ชาย เช่นเดียวกับ “เชอรี่” คือผู้หญิงแท้ ๆ ที่มีความชอบในตัวเกย์ และชอบคลุกคลีอยู่กับพวกเกย์ หรือกระเทย
นาย แพทย์ท่านหนึ่ง ( กระผมไม่ทราบชื่อจริง ๆ ขอประธานโทษครับ ) ได้กล่าวว่า เพศ “อดัม” กับ “เชอรี่” นั้น เป็นเพศที่เรียกได้ว่าผิดปกติทางสภาวะจิตใจน้อยที่สุด เพราะเกือบจะเป็นไปแบบตามธรรมชาติเลยก็ว่าได้ เพราะเป็นไปในทิศทางแบบ ชาย – หญิง ซึ่งก็น่าจะเป็น ปกติ แต่อาจจะมีอยู่บ้างนิดหน่อยที่ผิดปกติ อย่างดังกล่าว ในสภาะของเชอรี่ อาจจะเป็นไปได้ว่า เป็นผู้หญิงทั่วไปดี ๆ นี่เอง เพียงแต่ว่าพวกเกย์ส่วนมาก ออกจะสำอาง และแต่งตัวดี เลยทำให้หน้าตาดูหล่อ สมาร์ท ก็เป็นได้ ส่วนในกรณีของ อดัม อาจจมีหลายอย่างที่น่าจะเป็นไปได้
ข้อสันนิษฐานแรกที่พอเป็นไปได้ คือ อาจเป็นเพราะความเบื่อหน่ายในการคบกับผู้หญิงเลยอยากลองเปลี่ยน ลองมาคบกับทอม และที่สำคัญ ทอมก็ยังเป็นผู้หญิงด้วย จึงไม่ผิดธรรมชาติมากนัก
ข้อสันนิษฐานต่อมา น่าจะเป็นผลภาวะทางจิตใจของผู้ชายที่มีความเป็นเกย์อยู่ในจิตใต้สำนึก อาจจะมองผู้ชายบ้าง แต่ไม่อยากที่จะคบ เพราะไม่อยากตกเป็นเป้าสายตาใคร เมื่อเจอทอมที่เป็นผู้หญิงแต่มีความเป็นชาย ก็เลยถูกใจขึ้นมาครับ

ข้อ สันนิษฐานอีกข้อคือ อาจเป็นเพราะความอยากที่จะเอาชนะของผู้ชาย ที่เห็นว่าทอมชอบที่จะดูถูกผู้ชาย เลยทำให้อยากที่จะเอาชนะ ให้มาคบกับผู้ชายอย่างเขาโดยส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่า เพศ อดัม กับ เชอรี่ เป็นเพศที่ผิดปกติน้อยที่สุด เพราะเป็นไปในทาง ชาย – หญิง จึงทำให้สภาวะเพศนี้ เป็นเพียงแค่ชั่วครู และน่าจะกลับมาเป็น ชายแท้ ๆ หญิงแท้ ๆ ได้ เหมือนเดิมครับเรื่องนี้ผมก็ได้ยินเพื่อนที่ ออสเตรเลียเล่าให้ฟังมาอีกทีทาง msn ครับ ( เรื่องมันเกิดที่บัลแกเรียแต่มันอยู่ออสเตรเลีย ก็ไม่รู้ว่ามันรู้ได้ไง )
โลกเรานี่มีอะไรให้น่าค้นหาอีกเยอะครับ ก็นำมาให้อ่านพอหอมปากหอมคอครับ เนื่องจากผมสนใจข่าวนี้มากครับ จึงอยากจะนำมาให้ลองอ่านกัน เพราะผมเองก็เป็นอีกคนหนึ่งครับ ที่เป็นชายแท้ ๆ แต่เวลา ผู้หญิงเดินผ่านผมก็เฉย ๆ แต่พอเป็นทอมเดินผ่าน ผมมักจะมองตาม และเวลาทอมเดินควงมากะดี้ ผมมักจะชอบมองทอมก่อนครับ อิอิ ไม่แน่บางทีเพื่อน ๆ อาจจะเป็น อดัม หรือ เชอรี่ กันอยู่แล้ว แต่ไม่รู้ตัวก็ได้นะครับ อิอิ

ความรัก...จงเจริญญญญ ! ! ! !
dxdiag
dxdiag
Moderator
Moderator

Number of posts : 46
Thank : 6

https://dxclub.forumth.com

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ Empty Re: ช็อคโลก!!! กำเนิดเพศใหม่อีก 2 เพศ

ตั้งหัวข้อ by max Tue Mar 17, 2009 10:51 pm

เหอะๆเป็นไปได้ โลกเรานับวันยิ่งเปลี่ยนแปลงจริงๆ

max
Moderator
Moderator

Number of posts : 24
Thank : 2

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน